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Kanda ya Diar es Saladtn, Donatus Richard (katikati) na Menejawa titoi la NMB Tandika, Ahmed Naséor (wa pili kushoto).

Malima awakumbusha wafuga

NA MWANDISHI WETU, TANGA

KUU wa Mkoa wa
Tanga Adam Malima
amewataka wafugaji

kujiun%_alu kwe-
nye vyama vya ushirika vya
ufugaji ili serikali na taasisi
mbalimbali ziweze kuwafikia
kirahisi kwa kuwapatia hudu-
ma zikiwemo za kitedha ili ku-
weza kujikwamua kiuchumi,
Malima aliyasema hayo
wakati akizundua wiki ya uny-
waji maziwa ili:,-nfanyil{n kwe-
nye viwanja vva Tangamano
mjini Tanga ambapo alisema
wakihimizana kupitia vyama
vva ushirikia wanaweza kuwa

-

na mikakati ya makusudi Lua
ajili ya kuendeleza sekta hiyo.

Alisema sckta hiyo 'ina
mchango mkubwa sana hivyo
upo umuhimu wa wafugaji
hao kuona namna nzuri ya
kuweza kujiun;ia kupitia vy-
ama vya ushirika ili waweze
kupata mafanikio mbalimbali
ikiwemo ya kuweza kupata
fursa za mikopo kupitia taasisi
za kifedha zilizopo nchini.

“Ndugu zangu wafugaji
lazima tubadilike na kuona
umuhimu wa kujiunga na vy-
ama vya ushirika badala ya
kuwa pekee yenu kwani ku-
jiunga huko kutawasaidia na
uwa rahisi kwa serikali ku-
wafikia sambamba na taasisi

kujiun

mbalimgali za kifedha kwa
lengo la kuweza kujikwamua
kiuchumi” Alisema

Awali akizungumza wakati
wa uzinduzi huo Msajili wa
Bodi ya Maziwa Tanzania Dk.
George Msalya alisema lengola
bodi ya maziwa ni kusimamia
na kuratibu tasnia ya maziwa
nchini kutokana na kwamba ni
muhimu kwa maendeleo haya
kiuchumi kwa sababu ni bi-
ashara na lishe.

Alisema bodi hiyo inaratibu
shughuli zote ambapo alisema
kuhusu wiki ya unywaji mazi-
wa dunia kote inapofika June
1 nchi nyingi zinahamasisha
watu kunywa maziwa hivyo
wanaungana na hapa nchini

a Vyama vya Ushirika
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Tanga
watu wanakunywa maziwa ki-
dogo sana

Alisema takwimu za Tan-
zania mwaka jana kwa mltan-
zania mmoja anakunywa
maziwa lita 34 kwa mwaka
lakini shirika la afya la umoja
wa mataifa wanapendekeza
kwamba ili angalau uweze ku-
pata virutubisho vya kutosha
ni angalau ukanywa maziwa
lita 200 kwa mwa

Aliongeza kwamba uzal-
ishaji wa maziwa kwa sasa
ni lita bilioni 3.4 takwimu za
mwaka jana ukichukua kiasi
hicho cha maziwa na idadi ya
watanzania milioni 60 utagun-
dua watanzania wanakunywa
maziwa kidogo.
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Wakazi wa wilaya ya Sumbawanga mkoani Rukwa wakiswaga ng'ombe kwenda kunywa maji katika Ziwa Rukwa
mkoani humo. Ziwa hilo ni maarufu kwa uzalishaji wa aina tano ya samaki, ningu, poroko, kambale, magege na
kachinga ambao kwa sasa wanadaiwa kuanza kutoweka kutokana na uchafuzi wa maji ya ziwa hilo pamoja na
kuharibu mazalia ya samaki hao. (Na Mpigapicha Wetu)
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